รูปภาพของอาจารย์เธียรทศ ประพฤติชอบ
รวมพลคนไอเดียเจ๋ง เก่ง Graphic & Animation

ขอสำรวจความต้องการของนักศึกษาครับ
เนื่องจากตอนนี้ตลาดงานทางด้าน Multimedia & Animation กำลังเจริญเติบโต ดังนั้น อาจารย์จึงเล็งเห็นว่า ด้วยความสามารถของนักศึกษา มวล. ที่มีอยู่อย่างมหาศาล แต่บางคนไม่กล้านำเสนอสิ่งเหล่านั้น ประกอบกับการยังขาดโอกาสในการเรียนรู้สิ่งใหม่ๆ เพื่อเพิ่มพูนความรู้ด้าน Multimedia & Animation

อาจารย์จึงเกิดประกายไอเดีย จุดเจ๋ง สำหรับนักศึกษาสุดจ๊าบ(ทุกคน ทุกชั้นปี ปีอ่อนหน้าใสๆ ปีแก่ๆ ได้ทั้งนั้นครับ) โดยจะจัดอบรมเป็นกลุ่มเล็กๆ มีหัวข้อต่อไปนี้
1. เรียนรู้ Animation (Basic Animation) (Macromedia Flash)
2. รังสรรผลงานการ์ตูนสองมิติ (2D Cartoon Animation) (Macromedia Flash)
3. ลูกเล่นแพรวพราว ด้วย Special Effect (Adobe After Effect)
4. มือตัดต่อ Edition(Adobe Premiere)
5. Basic 3D (3ds Studio Max)

** ขอสำรวจข้อมูลก่อนครับ ว่ามีคนสนใจมากน้อยแค่ไหน หลังจากนั้นกำหนดการจะแจ้งอีกครั้งภายหลัง

ติดต่อ อ.เธียรทศ โทรสอบถาม 2283 , <font face="Ms Sans Serif">ptheanto@wu.ac.th</font>

รูปภาพของ50122985 นายวินิช เพ็ชรมณี : Winish Petmanee
Re: รวมพลคนไอเดียเจ๋ง เก่ง Graphic & Animation

ผมสนใจครับ� 50122985 วินิช

รูปภาพของ49112972 นางสาววชิรพรรณ ทองวิจิตร : Wachirapan Tongwichit
Re: รวมพลคนไอเดียเจ๋ง เก่ง Graphic & Animation

สนใจคะอาจารย์ จัดเลยคะ ชอบ Animation

รูปภาพของ50122662 นางสาวชลิตา ชูนาค : Chalita Chunak

หนูก็สนใจเหมือนกันค่ะ แต่ว่ายังทำไม่เป็นเลย

รูปภาพของ47113493 นายซูกิมพลี หนิจิบุลัด : Sukimplee Nijibulat

ผมสนใจมากครับ อยากเรียนมานานแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มไงดีครับ หากมีการปูพื้นสักนิดก็คงดี รีบๆเปิดนะครับ แล้วสร้างผลงานตามไอเดีย

รูปภาพของ48105845 นางสาวนาถตยา ปาละสิทธิ์ : Nadtaya Palasit

สนใจด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยคร่ะอาจารย์

อยากเรียนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ� อิอิ

รูปภาพของ48106322 นางสาวนุชนาถ ยิ้มใย : Nootchanart Yimyai
  เรียนด้วยๆ อยากเป้นคนไอเดียเจ๋งๆบ้างจัง
รูปภาพของ49108293 นางสาวรัฐานันท์ พันทวีศักดิ์ : Ratthanan Pantaweesak

สนใจมากเลยค่ะ อาจารบอกด้วยนะคะ

รูปภาพของ48104962 นางสาวธิดาชนก สวัสดี : Thidachanok Sawatdee
  สนใจด้วยคนค่ะ� แต่ขอเป็นเรียนเสาร์อาทิตย์จะดีมากเลยนะคะ�
รูปภาพของ48111967 นายวิจักขณ์ จำรูญศิริ : Wichak Chamroonsiri

สนใจด้วยคนครับ 3D

รูปภาพของ50103910 นางสาวชมพูนุท นรานุพงศ์ : Chompoonut Naranupong

เป็นโครงการที่น่าสนใจมากเลยค่ะอาจารย์

ถ้าจะรับสมัครเมื่อไหร่กรุณาให้อาจารย์แจ้งรายละเอียดด้วยน่ะค่ะ

รูปภาพของ50107002 นายธีรยุทธ กลิ่นเมฆ : Teerayut  Klinmek
B-BOY
  � ผมเห็นด้วยกับกิจจกรรมนี้ครับ เพราะมันจะทำให้เราได้ฝึกวิชาไปในตัวครับ เวลาออกสู่ยุทธภพ จะได้เป็นจ้าวกับเขาบ้าง เห็นด้วยสุดๆครับ
รูปภาพของ50112796 นางสาวมาลินี หนูดำ : Malinee Hnoodam
  ชอบเหมือนกันค่ะ� จัดเลยค่ะจัดเลย��� ชอบ...........มักมาก� เห็นด้วย
รูปภาพของ50101799 นางสาวคอซีหม๊ะ มาแมง : Khorseemah Mamang
  ชอบเหมือนกานนนนนน อยากเรียนมานานแล้วเห็นด้วยตาโตยิ้ม
รูปภาพของ50103456 นางสาวจุฬาลักษณ์ สุวรรณพานิช : Julaluk Suwanpanit
  โครงการนี้น่าสนใจดีค่ะ จัดเลยยย... สนับสนุนเต็มที่ๆๆ จาได้เรียนรู้สิ่งใหม่ๆ ด้วย
รูปภาพของ48106975 นายประพัฒน์ พรวิไลลักษณ์ : Prapat Pronwilailuck
  สนใจนะคับ แต่ถ้าโครงการของอาจารย์อยู่ในช่วงเวลาตอน ปิดเทอมจะดีมากๆๆเลยครับ� เพราะตอนนี้เปิดเทอม เรียนหนักมากๆ ครับ มีงานมากตลอดเลย ถ้าอบรมช่วงที่สมองสามารถรับข้อมูลได้ดีต้องว่างจริงๆๆ สนใจครับ เชียร์ สู้ๆๆๆ
รูปภาพของ48112478 นายวีระยุทธ วิศุภกาญจน์ : Weerayut Wissupakarn

สนใจครับ แต่ตัวการ์ตูนเดินถอยหลังอ่ะ อย่าประกาศให้เด็กมันรู้เสียภาพพจน์หมด(^-^")

รูปภาพของ50111962 นางสาวภัทรา หนูอุไร : Pattra Nuurai
  อยากเรียนรู้มากๆเลยค่ะ แต่หนูไม่มีพื้นฐานเลย จะมีปัญหาบ้างรึเปล่าค่ะ
รูปภาพของ49117492 นางสาวสุธิดา รักษาผล : Suthida Raksaphon
  หนูก็สนใจค่ะอาจารย์.....ชอบๆๆๆค่ะ
รูปภาพของ50118553 นายสุนันท์ ขามิ : Sunun Khami
  สนใจนะคับช่างคิด
รูปภาพของ49103609 นางสาวชนิดา ลีลาวรกุล : Chanida Leelaworakul

จัดมาเลยค่ะอาจารย์ สนใจมั่กมาก ชอบๆๆๆๆๆ� กัดฟัน

รูปภาพของ50121508 นายอัตนัย ปานนิล : Attanai Pannil

ผมก้อสนใจมากคับ

pepo

รูปภาพของ49111008 นายภูเบนทร์ แสงชาตรี : Phuban Sangchatree

สนใจ ครับ อยากเรียน มานานละ

รูปภาพของ50114230 นายวรเพชร ชูเพ็ง : Worapetch Choopeng
  เอาด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ วิดวะคอมงับ
ESR

น่าสนใจครับ ถ้าเวลาไม่ทับกับเวลาเรียนเดิม ผมร่วมด้วยแน่นอน

รูปภาพของ50102458 นายจารุวัฒน์ หงษ์พฤกษ์ : Jaruwat Hongpruek

สนจาย ครับ

รูปภาพของ50118637 นางสาวสุนิษา คล้ายทอง : Sunisa Klaythong

สนใจคะ� ชอบทางด้านนี้อยู่แล้วและชอบงานนี้��ม๊ากๆ� แต่จะจัดช่วงไหนคะมารร้าย

รูปภาพของ50101724 นายขุนดี หลำสุบ : Khundee Lamsub
สนใจครับ
โดย 50101724 นายขุนดี หลำสุบ : Khundee Lamsub - Saturday, 26 January 2008, 04:41PM

อาจารย์ครับ�� ตกลงเลย ผมสมัครก่อนเลย� อยากเรียนทุกคอร์สเลยครับ โดนเฉพาะ� Adobe After Effect� กับ� 3ds Studio Max

รูปภาพของ49108533 นายปราโมทย์ สะอา : pramote sa-ar
  น่าสนน่ะครับ อิอิ -..
รูปภาพของ50100676 นางสาวกฤษณา ชูชัยทยากุล : Kritsana Choochaithayagul

สนใจมาก<เด็กถาปัตย์>Sat./Sun.

รูปภาพของ49102007 นายจักรกริศน์ นาทุ่งนุ้ย : Jakkrit Nathungnui

อยากเรียน� Adobe After Effect ครับ

อาจารย์ช่วย จัดมาให้หน่อยนะครับ อยากเรียนครับ

รูปภาพของ51145977 นายอลงกฎ เรียงวงศ์ : Alongkod Riangwong
ตอบ: รวมพลคนไอเดียเจ๋ง เก่ง Graphic & Animation
  สนใจแต่ หัวข้อ ที่ 4 ครับ

Ongchayfew
ตอบ: รวมพลคนไอเดียเจ๋ง เก่ง Graphic & Animation
  ขอร่วมด้วยคนคับ
รูปภาพของ50122787 นายณัฐกร ตั้งคำ : Nattakorn Tangkum
  After Effect ครับ
รูปภาพของ52161411 นางสาวณัฐธิดา ชิดเชี่ยว : Natthida Chitcheow

หนูว่าอย่างน้อยเด็กMTAก็คงจะสนใจกันทุกคนอ่ะค่ะ คงไม่ต้องสำรวจว่ามีมากมั้ยหรอก - -*

จัดไปเลยค่ะ โครงการดีดี (อย่างน้อยก็ดีกว่าไปกินน้ำชาหน้า ม.) หรอยแร๊งงง ง!!!!! big grin

รูปภาพของ52143849 นางสาวนูร์ฮานีซะห์ บินนาแซ : Nurhaneesah Binnasae

สนใจคะ

Baifern

ใบเฟิร์นเอาด้วยคนค่ะ

รูปภาพของ50119817 นางสาวเสาวลักษณ์ คงสง : Saowaluk Kongsong

น่าสนใจจังเรยค่ะ

รูปภาพของ52115607 นางสาววรัญญา ไสยสุวรรณ : Warunya Saisuwan
  2D แฟลชกับ After Effect จัดไปอย่าให้เสีย

ไม่เอา 3D เด็ดขาด /= =/

ถ้าอบรมนศ.เป็นฝ่ายๆไปเลยก็โอนะอ. อย่างฝ่ายเสียง ฝ่าย story board ฝ่ายตัดต่อบลาๆ = =b+
รูปภาพของ51111169 นางสาวจรรจิรา พรามศรีชาย : Janjira Pramsrechay
  สนใจคะสนใจ อยากเรียนแบบนี้มานานแล้ว จัดเลยคะอาจารย์