รักที่สุด
เรียนช่วงแรกๆมั่วมากเลย ปวดหัวจูนไม่ค่อยติด พอจะติดก็เริ่มมาอีกอะไรกันว่ะ
  เศร้า  วันนี้เป็นวันแรกของการเรียนสับดาห์นี้เริ่มเมินต้อนรับวันใหม่มันอะไรรรรกันนี่55555555555
ESR
Re: เรียนช่วงแรกๆมั่วมากเลย ปวดหัวจูนไม่ค่อยติด พอจะติดก็เริ่มมาอีกอะไรกันว่ะ

สำหรับการเรียนนั้น ยิ่งระดับสูงขึ้น เนื้อหาการเรียนที่ลึกขึ้น แน่นอนครับว่า จะทำให้เราหนักขึ้นเหนื่อยขึ้น ไม่เหมือนกับระดับที่ต้ำกว่า
ช่วงนี้เป็นช่วงที่ต้องปรับตัว สิ่งที่ดีที่สุด คือพยายามเรียนรู้ความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้น แล้วคิดว่าเราจัดการกับสิ่งนี้ยังไง
ถึงจะทำให้เราสามารถก้าวผ่านไปได้     ยังไงผมเชื่อว่าจะไม่มีสิ่งไหนที่เกินความพยายามของคุณนะครับ  สู้ๆ

อออีกนิดนะครับ ไม่ใช่จะตำหนินะครับ แต่เป็นข้อเสนอแนะนำครับ
 เว็บไชต์นี้เป็น m-learning ที่ไม่ใช่เพียงแต่นักศึกษาเท่านั้นที่เข้านะครับ
ยังมีอาจารย์และพี่ๆ เจ้าหน้าที่ แล้วก็บุคคลภายนอกเข้ามา  มันจะเป็นสิ่งที่ดีมากครับ ถ้าเราให้เกียรติสถานที่
โดยการใช้คำที่สุภาพครับ 

ESR
Re: เรียนช่วงแรกๆมั่วมากเลย ปวดหัวจูนไม่ค่อยติด พอจะติดก็เริ่มมาอีกอะไรกันว่ะ
  ออผม แนะนำ http://www.morworlor.com นะครับ เผื่อจะเป็นทางเลือกสำหรับใช้ในการแลกเปลี่ยนให้คุณได้อีกทาง